Banner Trang Chu
KDPP BÁN BUÔN 0915.0915.15
KDPP DỰ ÁN 0915.0915.16

SHOWROOM : 191-193 Chùa Láng - Đống Đa - Hà Nội
ĐT : 04.22112739 - 04.37755976 - Fax : 04.37755976

Converter Quang Netlink HTB-GS-20

Giá : 1.250.000 VNĐ
Converter Quang Netlink HTB-GS-20

Chi Tiết:

Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GS-03 là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 1000BASE-T chạy cáp quang Singlemode

Trước hết Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GS-03 là cách gọi ngắn gọn của Gigabit Ethernet Media Converter một trong những bộ chuyển đổi đang được dùng rất phổ biến chạy tốc độ 1G. Nó được dùng để truyền tải và mở rộng hệ thống mạng với khoảng cách từ 100m đến 120Km. Được sử dụng trong mạng Ethernet diện rộng, kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng của một thành phố - mạng MAN. Bạn không cần cấu hình hay cài đặt cho thiết bị Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GS-03 nó có khả năng thích ứng với hệ thống.

Bộ chuyển đổi converter quang 1Gb Netlink HTB-GS-03 là hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3z & 802.3ab. Nó có thể được chạy anole hoặc cài đặt vào một chuyển đổi khung rack. Các thủ tục lắp đặt và hoạt động rất đơn giản và dễ hiểu. tình trạng hoạt động có thể được theo dõi tại địa phương thông qua một tập hợp các chẩn đoán LED nằm ở mặt trước.

Thông thường trong các thiết bị dùng chuẩn Ethernet, nhà sản xuất sẽ trang bị các cáp đồng xoắn cặp như: UTP, STP, FTP…tuy nhiên loại cáp này lại rất hạn chế về khả năng cũng như khoảng cách hoạt động  khiến tín hiệu chập chờn kém ổn định. Không những vậy khả năng bị nhiễu và nhiễm sét cũng tăng cao. Do đó, converter quang gigabit sẽ được dùng như một biện pháp hiệu quả để giảm thiểu những rủi ro không đáng có.

Thông số kỹ thuật nổi bật

 Chuẩn

  IEEE802.3ab / z, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.1q, 10Base-T, 100B ASE-TX, 1000BASE-TX, 1000Base-SX, tiêu chuẩn 1000Base-LX

 Tín hiệu điện 

  T+, T-, R+, R, GND

 Tín hiệu quang 

  TX, RX

 Chế độ làm việc

  Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex

 Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45 

  Thích ứng 1000Mbps

 Tốc độ truyền dữ liệu quang

  1000Mbps

 Khoảng cách cáp mạng (RJ45)

  100 mét

 Khoảng cách quang   

  20 Km - Single-mode          

 Loại dây cáp điện

  UTP 5

 Loại dây cáp quang

  Signal-mode 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125μm

 Bước sóng quang

 1310nm

 Cổng kết nối điện

  RJ45

 Loại sp

 Converter quang 1Gb


 


 

CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ SỐ TÙNG TUYẾN

ĐC: 191-193 CHÙA LÁNG - ĐỐNG ĐA - HÀ NỘI

ĐT: 04. 22112739 - 04.7755976

Hotline : 0915.0915.15 - 0915.0915.16


 

THÔNG TIN LIÊN HỆ

TUNGTUYEN COMPUTER


Địa chỉ: 191-193 Chùa Láng - Đống Đa
Điện thoại: (04) 22112739
Fax: (04) 37755976
Email:kinhdoanhtungtuyen@gmail.com